ตัวแทนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันทักษะทางวิชาการกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565
คณะครูและตัวแทนนักเรียนโรงเรียนเปร็งวิสุทธาธิบดี เข้าร่วมแข่งขันทักษะทางวิชาการกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ในงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ณ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า สมุทรปราการ เมื่อวันที่ 18 ธันวาคม 2565 โดยผลการแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-3 นักเรียนได้รับเหรียญเงิน
![](http://prengwisut.ac.th/web2022/wp-content/uploads/2022/12/news2565-11-1024x1024.jpg)