ตัวแทนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันทักษะทางวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565
คณะครูและตัวแทนนักเรียนโรงเรียนเปร็งวิสุทธาธิบดี เข้าร่วมแข่งขันทักษะทางวิชาการกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ในงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ณ โรงเรียนราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ เมื่อวันที่ 14 ธันวาคม 2565 โดยผลการแข่งขันการกวีเยาวชนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี 11 (6 บท) ม.1-3 นักเรียนได้รับเหรียญเงิน
![](http://prengwisut.ac.th/web2022/wp-content/uploads/2022/12/news2565-10-1024x1024.jpg)